Thông tin xử lý đường dây nóng Thông tin xử lý đường dây nóng

Danh sách các kiến nghị phản ánh trên đường dây nóng, trang thông tin điện tử

và mail công vụ UBND huyện Châu Đức

STT

Họ và tên

Địa chỉ

Nội dung đơn

     VB chỉ đạo giải quyết (Click để xem)

Đơn vị thực hiện

Thời gian giải quyết

         Kết quả           giải quyết    (Click để xem)

Ghi chú

12 Phan Vinh TT Ngãi Giao Anh Vinh phản ánh : cây xanh hai bên đường tại trung tâm Ngã Giao huyện Châu Đức có rất nhiều cây bị chết mà không được nhổ đi trồng cây khác. Người dân trồng đủ các loại cây khác vào đó, có những cây được trồng cả hai ba năm nay. Còn bồn hoa thì người dân bê tông hóa để dùng vào việc riêng như buôn bán lấn chiếm vỉ hè. Anh Vinh thắc mắc tại sao cây xanh mọi nơi đều được đánh số mà cây xanh ở Châu Đức không có số. Mong cơ quan chức năng xem xét và xử lý. Công văn số 2847/UBND-VP ngày 22/9/2016 -Phòng Kinh tế và Hạ tầng 28/9/2016 Đang xác minh  
11 Phan Vinh TT Ngãi Giao Người dân phản ánh gần UBND xã Bình Ba có 1 dàn cây xà cừ đã có từ cách đây 30 40 năm. Xã Bình Ba lúc đầu họp dân nói chỉ cưa những nhánh cây nhỏ bên ngoài nhưng đến nay gần như đã cưa hết toàn bộ cây. Mong cơ quan chức năng xử lý. Công văn số 2849/UBND-VP ngày 22/9/2916

-Phòng Kinh tế và Hạ tầng

-UBND xã Bình Ba

28/9/2016 Đang xác minh  
10 Nguyễn Thị Hồng Lam Xã Xuân Sơn Tôi có ý kiến muốn hỏi: Đất sổ đỏ đang đứng tên tối là Lâm 500m2 đất nông nghiệp. Xã Xuân Sơn láy 0.5m chiều ngang, chiều dài 40m để làm đường nông thôn 01 đoạn, chứ không phải từ đầu đường chính đi vào. Mà tôi không hề hay biết, vậy tôi phải đổi giấy tờ gì để chứng minh, và đợi bồi thường, liên hệ với ai để giải quyết. Chủ tịch xã có trả lời nếu không cho làm là sẽ cưỡng chế, và đất không được bồi thường, vậy có đúng không? Vì ông nội có hứa với trưởng thông xã Xuân Tân cho làm đường nhưng đã cho tôi đứng tên sổ đỏ rồi, vậy ông nội tôi không có quyền đúng không? Rất mong nhận được sự trả lời sớm giúp tôi, vì đường đang làm sắp hoàn thành. Xin trân trọng cảm ơn. Công văn số 2848/UBND-VP ngày 22/9/2016

    UBND xã      Xuân Sơn

28/9/2016 Đang xác minh nguồn: Trang thông tin đện tử huyện
9 Nguyễn Đức Sơn Tổ 3, TT Ngãi Giao Ông làm thẻ căn cước, cơ quan chức năng hẹn 04 tháng sau mới trả kết quả nhưng không cấp giấy chứng nhận liên quan để Ông có thể thực hiện giao dịch ngân hàng và các thủ tục khác Công văn số 2671/UBND-VP ngày 09/9/2016 Công an huyện 22/9/2016

Công văn số 1060/CAH-QLHC ngày 15/9/2016 của Công an huyện

Công văn số 2840/UBND-VP ngày 22/9/2016 của UBND huyện

 
8 Nguyễn Thị Lan Tổ 27, ấp Liên Hiệp 1, xã Xà Bang Bà nộp hồ sơ đề nghị cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất từ tháng 10/2015 đến nay chưa có kết quả giải quyết. Công văn số 2673/UBND-VP ngày 09/9/2016 của UBND huyện -UBND xã Xà Bang 22/9/2016 Đang xác minh  
7 Nguyễn Thị Lan Tổ 27, ấp Liên Hiệp 1, xã Xà Bang Gia đình bà đã 03 lần nộp hồ sơ gửi UBND xã Xà Bang đề nghị cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất với thửa đất gia đình bà đang sinh sống  nhưng không được quan tâm xem xét và không có phúc đáp cho gia đình bà biết. Công văn số 2672/UBND-VP ngày 09/9/2016 của UBND huyện -UBND xã Xà Bang 22/9/2016 Đang xác minh  

6

Huỳnh Văn Lộc

Ngã 3 Cô Đơn, xã Nghĩa Thành Anh Lộc trình bày gia đình anh kinh doanh quán karaoke Lộc Sài Gòn tại ngã 3 Cô Đơn huyện Châu Đức rất lành mạnh, luôn tuân thủ và hoàn thành tất cả các quy định của luật kinh doanh. Vừa qua anh Trung bên an ninh trật tự huyện đã xuống phạt 15 triệu về PCCC, gia đình tôi đã đưa biên lai và trình bày đã đóng hoàn tất các loại thuế nhưng anh Trung nói rằng sao không đăng ký định kỳ và anh bảo gia đình tôi hàng quý phải đóng 500 ngàn, tôi muốn biết yêu cầu của anh Trung là đúng hay sai? Và tôi rất bức xúc vì các quán karaoke Qúy Nghĩa, Phát Lâm, A Thảo là các quán kinh doanh không lành mạnh nhưng mỗi khi có một sự cố nhỏ xảy ra vẫn có chính quyền xuống giải quyết, còn riêng quán của tôi bị các bảo kê đến đập phá rất nhiểu nhưng vẫn không được xử lý triệt để. Yêu cầu các cơ quan có thẩm quyền xem xét và giải quyết gấp. Công văn 2580/UBND-VP ngày 31/8/2016

-Công an huyện

-UBND Xã Đá Bạc

09/9/2016

Đang xác minh

nguồn: Đường dây nóng

5

 

Lê Hồng Trí Thị trấn Ngãi Giao Anh Trí phản ánh đường Lê Lợi trước công an huyện Châu Đức chiều nào cũng tụ tập chợ bán cá gây cản trở giao thông và ô nhiễm môi trường làm ảnh hưởng đến đời sống của người dân. Mong cơ quan có thẩm quyền xem xét và giải quyết gấp. Công văn 1891/UBND-VP ngày 11/7/2016 -UBND thị trấn Ngãi Giao 15/7/2016 Đang xác minh nguồn: Đường dây nóng
4 Nguyễn Đình Chính Xã Đá Bạc Anh Chính gọi đến đường dây nóng phản ánh gia đình anh hiện là hộ nghèo quốc gia đang có 13 nhân khẩu, đất nhà anh nằm trong dự án của huyện Châu Đức, hồ sơ của anh đang chờ thanh tra tỉnh giải quyết, trên mảnh đất nhà anh có dây điện bị đứt, và sau lúc đó thì ban quản lý xây dựng khu CN Đá Bạc đến và hạ dây điện xuống, cho máy móc thi công đòi giật sập nhà anh và xô xác với gia đình anh. Nay anh gọi đến đường dây nóng lần 3 mong các cơ quan ban ngành có thẩm quyền xem xét và giải quyết gấp cho gia đình anh. Công văn 1890/UBND-VP ngày 11/7/2016

-TTPTQĐ

-UBND xã Đá Bạc

15/7/2016 Báo cáo số 103/BC-TTPTQĐ ngày 21/7/2016 nguồn: Đường dây nóng
3 Nguyễn Thanh Hòa xã Láng Lớn  Bác Hòa phản ánh sự việc , đèn điện thắp sáng ở đoạn đường ngã ba kim long , láng lớn , huyện Châu Đức , nhân viên điện lực có làm nhưng chưa hoàn thiện không đến nơi đến chốn, một bóng sáng thì 7 bóng tắt, người dân cũng đã báo lên điện lực, và cũng cũng có nhân viên tới sửa lại nhưng cũng không hiệu quả, mặt khác,con đường từ ngã ba vào trong xã  nước ngập không có chỗ thoát, mặc dù có làm hai bên đường xây lối thoát nước nhưng không có cống thoát, vì vậy người dân  rất bức xúc về vấn đề này. Bác Hòa cùng những người dân trong xã  mong các cơ quan chức năng đường dây  nóng giúp bác. Công văn 1889/UBND-VP ngày 11/7/2016

-P.KTHT

-UBND xã Láng Lớn

15/7/2016 Báo cáo 162/BC-KTHT ngày 15/7/2016 nguồn: Đường dây nóng
2 Lê Minh Vũ TT Ngãi Gia0 Anh vũ phản ánh việc có rất nhiều xe ben xúc đất chạy vào đường nhựa nông thôn thị trấn Ngãi Giao làm hư hỏng rất nặng , người dân ở thị trấn đã phản ánh rất nhiều nhưng không giải quyết, anh mong rằng cơ quan chức năng đường dây nóng giải quyết giúp anh cũng như người dân ở thị trấn Ngãi giao Công văn 1666/UBND-Vp ngày 22/6/2016

-Công an huyện

-P.KTHT

-UBND TT Ngãi Giao

30/6/2016 Báo cáo 145/BC-KTHT ngày 29/6/2016 nguồn: Đường dây nóng
1 Nguyễn Văn Nhớ Xã Bàu Chinh Xin trợ cấp thu hút giai đoạn III Công văn 1570/UBND ngày 13/6/2016 -P.Nội vụ 24/6/2016 Công văn 1878/UBND-VP ngày 08/7/2016  

-------------------------------------------